![](https://www.attth.org/wp-content/uploads/2017/07/IMG_9613.jpg)
ในวันที่ 10-11 มิถุนายน 2560 ที่ผ่านมา สมาคมครูภาษาไทยแห่งประเทศไทย ร่วมกับบริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด มหาชน จัดการอบรมเรื่องการสอนภาษาไทยเชิงวิเคราะห์ ณ โรงแรมรีเจ้นท์ พาเลซ จังหวัดอุบลราชธานี โดยได้รับความสนใจจากครูผู้สอนภาษาไทยระดับประถมศึกษา มัธยมศึกษา และอุดมศึกษา จากสถานศึกษาสังกัดต่างๆ เข้ารับจำนวน 197 คน บรรยากาศเต็มไปด้วยความสนุกสนานและสาระความรู้มากมาย สำหรับพิธีเปิดการอบรมได้รับเกียรติจาก ศาสตราจารย์เกียรติคุณ ดร.กาญจนา นาคสกุล นายกสมาคมครูภาษาไทยแห่งประเทศไทย เป็นประธานในพิธี
ทางสมาคมฯได้รวบรวมและสรุปผลอบรมการสอนภาษาไทยเชิงวิเคราะห์ จังหวัดอุบลราชธานี โดยทานสามารถดาวน์โหลดผลการดำเนินงานโดย คลิกที่นี่เพื่อดาวน์โหลด